Surah Yusuf | from the moshaf in arabic uthmani
Listen mp3 | Tafsir Arabic | tafsir mokhtasar |
English | Indonesian | French |
German | Hausa | Spanish |

Hausa translation of the meaning Page No 246
Suratul Yusuf from 87 to 95
87. « Yã ɗiyãna! Sai ku tafi ku nẽmo lãbãrin Yũsufu ( 1 ) da ɗan'uwansa. Kada ku yanke tsammãni daga rahamar Allah. Lalle ne, bãbu Mai yanke tsammãni daga rahamar Allah fãce mutãne kãfirai. »
88. Sa'an nan a lõkacin da suka shiga gare shi suka ce: « Yã kai Azĩzu! Cũta ta shãfe mu, mũ da iyãlinmu, kuma mun zo da wata hãja maras kuma. Sai ka cika mana ma'auni, kuma ka yi sadaka a gare mu. Lalle ne Allah Yanã sãka wa mãsu yin sadaka. ( 2 ) »
89. Ya ce: « Shin, kan ( 3 ) san abin da kuka aikata ga Yũsufu da ɗan'uwansa a lõkacin da kuke jãhilai? »
90. Saka ce: « Shin kõ, lalle ne, kai ne Yũsufu? » Ya ce: « Nĩ ne Yũsufu, kuma wamian shĩ ne ɗan'uwãna. Hƙĩƙa Allah Yã yi falala a gare mu. Lalle ne, shi wanda ya bi Allah da taƙawa, kuma ya yi haƙuri, to, Lalle ne Allah bã Ya tõzarta lãdar mãsu kyautatãwa. »
91. Suka ce: « Tallahi! Lalle ne haƙĩƙa, Allah Yã zãɓe ka akannmu, kuma lalle ne mun kasance, haƙĩƙa, mãsu kuskure. »
92. Ya ce: « Bãbu zargi akanku a yau, Allah Yanã gãfartã muku, kuma Shĩ ne Mafi rahamar mãsu rahama. »
93. « Ku tafi da rĩgãta wannan, sa'an nan ku jẽfa ta a kan fuskar mahaifina, zai kõma mai gani. Kuma ku zo mini da iyãlinku bãki ɗaya. »
94. Kuma, a lõkacin da ãyari ( 4 ) ya bar ( Masar ) ubansa ya ce: « Lalle ne nĩ inã shãƙar iskar Yũsufu, bã dõmin kanã ƙaryata ni ba. »
95. Suka ce: « Tallahi lalle ne, kai, haƙĩƙa, kanã a cikin ɓatarka daɗaɗɗa. »
( 1 ) Anan Yãƙũbu yã bayyana irin ilmi da Allah Ya sanar da shi, cẽwa Yũsufu yanã nan da ransa, kuma sun yi kusa su sãdu da jũna.
( 2 ) Wannan ya nũna ba a haramta sadaka ba ga Annabãwan da suka gabãta, sai ga Annabinmu Mahammadu, tsĩra da amincin Allah su tabbata a gare shi, shĩ da danginsa na kusa aka hana wa cin sadaka.
( 3 ) Yũsufu ya bayyana ga 'yan'uwansa, kuma sun yãfe wa jũna laifi.
( 4 ) Yãƙũba da jĩkõkinsa. Yanã gaya musu, cẽwa yanã shãƙar ƙanshin Yũsufu, su kuma suna jingina shi ga ruɗẽwar tsũfa dõmin rabonsa da Yũsufu shẽkara talãtin da biyar zuwa arba'in.
Page No 246 Download and Listen mp3